Manyan Wasannin Bidiyo 10 don Yara 'Yan Kasa da Shekara 10 – 2024

Wannan jeri yana ba da babban mafari a cikin 2024 don iyaye masu neman ingantattun wasannin bidiyo don 'ya'yansu. Wasannin da aka haɗa suna da daɗi, ƙalubale, kuma sun dace da yara masu shekaru 10 zuwa ƙasa. Ya kamata iyaye su karanta bita kafin siyan kowane wasa don tabbatar da ya dace da ɗansu. Anan ga jerin Manyan Wasannin Bidiyo guda 10 don Yara 'yan ƙasa da 10 don 2024…

10) Mafi kyawun RPG akan layi don Yara: Pokemon Sun da Moon

+ Ribobi – Fursunoni
  • Wasannin bidiyo na Pokemon suna da aminci sosai ga yara suyi wasa akan layi.
  • Duk abubuwan da ke cikin layi a cikin Pokemon abokantaka ne na dangi.
  • Pokemon Sun da Pokemon Moon na iya yin ɗan jinkiri a wasu sassa akan tsofaffin samfuran 3DS.
  • Wasu 'yan wasan na iya yin takaici da rashin wasan motsa jiki na Pokemon a Rana da Wata.

Pokemon Sun da Pokemon Moon shigarwar zamani ce zuwa wasannin wasan kwaikwayo na Pokemon na dogon lokaci waɗanda suka fara farawa akan Nintendo Gameboy a cikin 90s.

Kowane wasan Pokemon kuma yana goyan bayan yan wasa da yawa akan layi ta hanyar cinikin Pokemon da fadace-fadace, ban da kamfen ɗin labarai na ɗan wasa guda ɗaya na nishadantarwa da gaske wanda zai sa ƴan wasa na kowane zamani su tsunduma cikin kwanaki.

Sadarwa tare da wasu 'yan wasan Pokemon kadan ne kuma kusan gaba ɗaya yana iyakance ga ainihin bayanan wasan kwaikwayo kamar sunayen laƙabi da aka shigar akan katin ID na wasan da kuma adadin Pokemon da suka kama. Sauran nau'ikan sadarwa sun haɗa da emoji da maɓalli na emoticons waɗanda aka ƙirƙira daga jerin amintattun kalmomi da aka riga aka amince da su.


9) Mafi kyawun Wasan Rawar Kan layi don Yara: Rawar Kawai 2020

riba fursunoni
  • Wasan kan layi mai aminci wanda baya buƙatar kulawar iyaye.
  • Wasan kan layi yana haɓaka ayyukan jiki.
  • Babu wata hanyar yin wasa akan layi tare da abokanka a lokaci guda kamar yadda matches suke bazuwar.
  • Tare da kowane wasa na Rawar Just, girmamawa kan wasan kan layi yana raguwa.

Wasannin bidiyo na Ubisoft's Just Dance suna da daɗi ga zaman wasan caca da yawa na gida, amma kuma suna da wasu ƴan wasan kan layi na yau da kullun.

Da ake magana a cikin wasan azaman filin Rawar Duniya, Yanayin kan layi na Just Dance yana fasalta ƴan wasa daga ko'ina cikin duniya suna rawa zuwa waƙa ɗaya a lokaci guda da sauran ƴan wasa. Babu wata hanyar magana ko ta gani tare da wasu 'yan wasa, amma kuna iya ganin an sabunta maki na raye-raye a ainihin lokacin, yana haifar da haƙiƙanin gasa tsakanin mahalarta.


8) Mafi kyawun Wasan Kan layi don Ƙirƙirar Yara: Minecraft

riba fursunoni
  • Daidai ilimantarwa da jin daɗi ga yara suyi wasa.
  • Al'ummar Minecraft na kan layi suna da aminci ga yara kuma suna mai da hankali kan ɗalibai.
  • Yawancin nau'ikan Minecraft suna buƙatar asusun cibiyar sadarwar Xbox don kunnawa, koda akan Nintendo Switch da na'urorin hannu.
  • Yara pre-kindergarten na iya samun koren dodanni masu kama da aljanu mai ban tsoro.

Yawancin yaran da ke cikin wasannin bidiyo sun taɓa buga Minecraft, sun ga abokansu suna wasa, ko kallon rafi akan Twitch ko Mixer. Minecraft ya shahara ba kawai a tsakanin matasa 'yan wasa ba, har ma a tsakanin malamai da yawa don iyawar sa na koyar da warware matsala da ginawa.

ba: Ana ba da shawarar cewa ka ƙirƙiri asusun cibiyar sadarwar Xbox don yaronka kuma sarrafa shi da kanka, saboda yana da adireshin imel da asusun Microsoft wanda ke ba su damar siyan apps da wasanni akan na'urorin Windows 10 da Xbox consoles.

Minecraft yana da ƙaƙƙarfan ɓangaren layi na ɗan wasa guda ɗaya, amma yara kuma suna iya shiga kan layi su yi wasa tare da wasu ƴan wasa, sannan akwai kuma damar raba abubuwan ƙirƙira da zazzage waɗanda wasu suka yi. Sauƙaƙen zane yana hana kowane aiki zama mai ban tsoro sosai, kuma ana iya kashe taɗi ta murya ta saitunan iyaye na console.

Da fatan za a danna don ganin ƙarin Minecraft a…


7) Mafi kyawun Wasan Yara akan layi don Star Wars Fans: Star Wars Battlefront II

+ Ribobi – Fursunoni
  • Tare da nakasa magana ta murya, yara za su iya ci gaba da bayyana kansu da kalamai na ban dariya.
  • Wuraren da haruffa suna kamar a cikin fina-finai.
  • Ayyukan zai kasance mai tsanani ga matasa 'yan wasa, amma ba fiye da yadda Star Wars fina-finai da kansu ba.
  • Wasu matasa magoya bayan Star Wars ƙila ba sa son rashin Jar Jar Binks da Porg.

Star Wars Battlefront II wasan bidiyo ne mai ɗaukar hoto wanda ke amfani da haruffa da wurare daga zamanin uku na fina-finai na Star Wars da zane-zane. Hotunan suna da ban mamaki kawai, musamman akan Xbox One X ko PlayStation 4 pro console, kuma ƙirar sauti za ta sa duk wanda ke wasa ya ji kamar yana tsakiyar yakin Star Wars.

Akwai nau'ikan nishaɗi iri-iri na kan layi don yara da manya don yin wasa a cikin Star Wars Battlefront II, biyu daga cikin shahararrun kasancewa Galactic Assault da Heroes Versus Villains. Na farko shine babban yanayin yaƙi na kan layi 40-player wanda ke sake ƙirƙirar lokuta masu ban mamaki daga fina-finai; na karshen yana ba mai kunnawa damar yin wasa azaman manyan haruffa kamar su Luke Skywalker, Rey, Kylo Ren, da Yoda a cikin fadace-fadacen kungiya-na-hudu.

Star Wars Battlefront II bashi da ginanniyar aikin taɗi ta murya, amma ƴan wasa har yanzu suna iya yin taɗi da abokai ta amfani da sabis na kan layi na na'ura wasan bidiyo, wanda za'a iya kashe shi.


6) Mafi kyawun Kid-Friendly Shooter akan layi: Splatoon 2

+ Ribobi – Fursunoni
  • Wasan harbi na mutum na uku da aka ƙera tare da tuna yara.
  • Halaye masu launi da matakai suna sa shi jin daɗin yin wasa da kallo.
  •  Hanyoyin kan layi ba su da 'yan wasa da yawa kamar sauran wasannin.
  • Akwai kawai akan Nintendo Switch.

Splatoon 2 mai harbi ne mai launi ga matasa 'yan wasa waɗanda suka yi ƙanƙara don wasanni kamar Kira na Layi da Filin yaƙi. A ciki, ƴan wasa suna ɗaukar matsayin Inkling, haruffa masu kama da yara waɗanda za su iya zama tawada masu launi kuma su sake dawowa kuma su yi gasa a wasannin kan layi na har zuwa mutane takwas.

Makasudin kowane wasa shine a rufe yawancin yanki kamar yadda zai yiwu a cikin launin ƙungiyar ku ta hanyar fesa da fenti a ƙasa, bango da abokan hamayya.

muhimmanci : Ko da yake ana iya kashe fasalin taɗi ta murya ta kan layi a cikin wasanni na bidiyo da na'urorin wasan bidiyo, yawancin 'yan wasa suna amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku kamar Discord da Skype don sadarwa tare da abokansu yayin wasa akan layi.

Splatoon 2 yana amfani da aikace-aikacen wayar hannu ta Nintendo Switch don hira ta murya, wanda iyaye za su iya sarrafawa ko kashe su.


5) Mafi Shahararrun Wasan Kan layi don Yara: Fortnite

+ Ribobi – Fursunoni
  • Yana da cikakken kyauta don saukewa da kunnawa akan kowane babban na'urar wasan bidiyo da na'urar hannu.
  • Fortniteyana goyan bayan wasan giciye, ma'ana yara za su iya wasa tare da abokansu akan wasu tsarin.
  • Yayin da kyauta, ana ba da fifiko sosai kan siyan abubuwa na dijital a cikin wasan.
  • Wasan na iya ɗaukar ƴan mintuna kaɗan don loda allon take kawai.

Fortnite a sauƙaƙe shine ɗayan shahararrun wasannin bidiyo a duniya tsakanin yara da manya.

Yayin da Fortnite yana da yanayin labari, yanayin Battle Royale shine abin da yawancin 'yan wasa ke wasa. A ciki, masu amfani suna haɗi tare da 'yan wasa 99 daga ko'ina cikin duniya kuma, dangane da ƙa'idodin wasan, fitar da sauran ƙungiyar ko duk sauran 'yan wasa don da'awar nasara.

shawara: Ana iya iyakance siyayyar kan layi akan na'urorin wasan bidiyo ta amfani da saitunan iyaye ko na dangi. Ana buƙatar lambar wucewa ko PIN kafin yin siyan dijital kuma ana ba da shawarar akan na'urorin hannu da na'urorin haɗi.

Tunanin yana jin tashin hankali kuma bai dace ba amma babu asarar jini, mutuwar 'yan wasa sun fi kamar rarrabuwa na dijital kuma kowa yana sanye da kayan daji kamar teddy bear overalls ko almara.

Ana kunna tattaunawar murya ta tsohuwa a cikin Fortnite don yin aiki tare da sauran membobin ƙungiya, amma ana iya kashe wannan a cikin saitunan wasan akan duk dandamali. Yara har yanzu suna iya yin taɗi na sirri tare da abokai na sirri akan Xbox One da PlayStation 4 consoles, amma ana iya kashe wannan gaba ɗaya ta amfani da hane-hane na iyaye na na'ura wasan bidiyo.


4) Mafi kyawun Dandalin Kan layi don Yara: Terraria

Mafi kyawun Dandalin Kan layi don Yara: Terraria

+ Ribobi – Fursunoni
  • Wasan aikin da ke ƙarfafa ƙirƙira.
  • Yawancin abun ciki don kiyaye ko da mafi wuya 'yan wasa suna wasa na dogon lokaci.
  • Wasu abubuwan menu an yanke su akan wasu shirye-shiryen TV.
  • Babu wasa tsakanin sassa daban-daban.

Terraria wani nau'i ne na haɗuwa tsakanin Super Mario Bros da Minecraft. A ciki, 'yan wasa dole ne su kewaya matakan 2D kuma su yi yaƙi da dodanni kamar wasan dandali na gargajiya, amma kuma ana ba su ikon kera kayan da suka samo da gina gine-gine a cikin duniya.

'Yan wasa za su iya haɗawa tare da wasu 'yan wasa har guda bakwai don yin wasa akan layi, ƙirƙirar dama mara iyaka don nishaɗi da amintaccen aikin multiplayer. Terraria ya dogara da ginanniyar hanyoyin tattaunawa ta murya a cikin consoles waɗanda iyaye za su iya kashe su.


3) Mafi kyawun Wasannin Wasannin Kan layi don Yara: Roket League

+ Ribobi – Fursunoni
  • Yana da sauƙin fahimta da wasa saboda wasan ƙwallon ƙafa.
  • Abubuwan jin daɗi da za a iya sauke su bisa Zazzafar Wuta, Haruffa Comics na DC da Fast & Furious.
  • An ba da fifiko sosai kan siyan abun ciki na dijital na cikin wasan don kuɗi na gaske.
  • Wasu jinkirin haɗin yanar gizo a hankali.

Haɗa ƙwallon ƙafa tare da tsere na iya zama kamar zaɓi mara kyau, amma Roket League yana yin shi da kyau kuma ya sami nasara mai ban mamaki tare da sabon tunaninsa.

A gasar Rocket League, 'yan wasa suna amfani da motoci daban-daban a filin wasan ƙwallon ƙafa kuma dole ne su buga ƙaton ƙwallon cikin raga kamar a wasan ƙwallon ƙafa na gargajiya.

'Yan wasa za su iya yin wasa a wasannin Rocket League masu yawa na kan layi don mutane takwas, kuma akwai zaɓuɓɓukan gyare-gyare da yawa don yara don keɓance motocinsu kuma su mai da su nasu. Ana iya sarrafa taɗi na murya daga saitunan iyali na na'ura wasan bidiyo.


2) Mafi kyawun Gidan Wasa don Yara: Lego Kids

 

+ Ribobi – Fursunoni
  • nau'ikan wasan bidiyo iri-iri kamar su tsere, dandamali da wasanin gwada ilimi.
  • Wasannin da suka danganci manyan samfuran kamar Lego Friends, Batman, Star Wars da Ninjago.
  • Danna kan tallace-tallace don wasan bidiyo da aka biya da kuma wasannin wayowin komai da ruwan abu ne mai sauƙi.
  • Wataƙila yara za su so ku sayi ƙarin saitin Lego bayan kunna waɗannan wasannin.

Gidan yanar gizon Lego na hukuma shine babban tushen wasannin bidiyo na kyauta waɗanda za'a iya kunna su akan layi ba tare da wani aikace-aikacen da zazzagewa ba. Don kunna waɗannan wasannin, duk abin da za ku yi shine danna gunkin su daga allon gida kuma za a loda dukkan wasan bidiyo a cikin burauzar intanet. Babu rajistar asusu ko musayar bayanai da ake buƙata.

Lokacin amfani da gidan yanar gizon Lego, yana da mahimmanci a duba gumakan wasannin da aka jera. Waɗanda ke nuna alamar wasan bidiyo ko alamar da ke da kwamfutar hannu da wayoyi tallan tallace-tallace ne na wasannin bidiyo na Lego da aka biya kamar Lego Marvel's The Avengers. Kyauta don kunna kan layi wasanni ne da ke amfani da alamar kwamfutar tafi-da-gidanka.


1) Classic Arcade Game don Yara: Super Bomberman R

+ Ribobi – Fursunoni
  • Babu sadarwar cikin-wasa sai ga ginanniyar hira ta murya na na'ura wasan bidiyo, wanda iyaye za su iya kashe su.
  • Fun Halo hali cameo a cikin Xbox One version.
  • Ƙarin hanyoyin kan layi zai yi kyau.
  • Zane-zanen sun yi kama da tsofaffin ma'auni na yau.

Super Bomberman ya dawo don na'urorin wasan bidiyo na zamani tare da ƙarin wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na yau da kullun wanda ya sanya shi shahara sosai a cikin 90s. A cikin Super Bomberman R, 'yan wasa za su iya yin wasan solo ko na gida da yawa tare da 'yan wasa har guda huɗu, amma ainihin nishaɗin yana cikin yanayin kan layi, inda matches ya ƙunshi 'yan wasa takwas.

A cikin yanayin Super Bomberman R's multiplayer, makasudin shine kayar da sauran 'yan wasa ta hanyar sanya bama-bamai akan matakin maze. Ƙarfin ƙarfi da iyawa suna ƙara wasu iri-iri ga sana'o'in, amma gabaɗaya yana da kyau, nishaɗi mai sauƙi ga kowa ya yi wasa.

Manyan Wasannin Bidiyo 10 don Yara 'Yan Kasa da Shekara 10 - Sakamako 2024

Wasannin bidiyo hanya ce mai kyau don nishadantar da yara. Za su iya taimakawa wajen haɓaka ƙwarewar warware matsala, daidaitawar ido da hannu, da ƙwazo. Wannan labarin ya jera mafi kyawun wasannin bidiyo 10 don yara masu ƙasa da 10. Idan kuna neman hanyar da za ku nishadantar da yaranku, zaku iya bincika waɗannan wasannin a hankali kuma ku zaɓi wasan da ya dace daidai da burin yaranku. Muna fatan labarinmu ya kasance da amfani a gare ku, idan kuna son ganin ƙarin abun ciki kamar wannan, da fatan za ku manta da nuna buƙatun ku a cikin sharhi. Ƙungiyar Mobileius tana muku fatan jin daɗin wasan kwaikwayo!

Rubuta amsa

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Da ake bukata filayen * Da ake bukata filayen suna alama